TANGAZO LA SERIKALI NA. ______ la tarehe ____________
SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA WILAYA)

(SURA YA 287)

______

SHERIA NDOGO

______

Zimetungwa chini ya kifungu cha 153

_______

SHERIA NDOGO ZA (KIBALI CHA UJENZI) HALMASHAURI YA WILAYA YA IRAMBA, 2017
Jina na     1.  Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo za 
mwanzo        (Kibali cha ujenzi) Halmashauri ya Wilaya ya Iramba za 
   wa          mwaka, 2017 na zitaanza kutumika baada ya kutangazwa
kutumika       katika Gazeti la Serikali.
Matumizi  2.  Sheria Ndogo hizi zitatumika katika maeneo yote 
               Ndani ya  Halmashauri. 
Tafsiri    3.   Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa pale itakapoelezwa
               vinginevyo:-
‘Afisa mwidhiniwa’ maana yake ni Mhandisi wa Ujenzi, Afisa Mipango Miji, Msanifu Majengo au Afisa yeyote wa Halmashauri  anayehusika na masuala ya Ujenzi /ardhi, au afisa yeyote wa Halmashauri atakayeteuliwa na Mkurugenzi kusimamia sheria ndogo hizi.
‘Halmashauri’ maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya
 Iramba.

‘Jengo’ maana yake ni nyumba ya kuishi,biashara,ofisi  au itayotumika kwa shughuli nyinginezo zinazofanana na hizo iwe imekamilika kujengwa  au la, iliyojengwa kwa mawe, matofali, matofali ya sementi na ambayo imeezekwa kwa bati, vigae au “asbestos”.

‘Kibali’ maana yake ni ruhusa au idhini itakayotolewa na Halmashauri kuruhusu ujenzi wa jenge lolote katika Halmashauri.

‘Maeneo maalum’  maana yake ni pamoja na maeneo ya Ifunda, kidamali, Tungamalenga, Magozi, Itunundu, Kimande,Mbuyuni, Mboliboli,Migoli,IsmanTarafani na maeneo yote yatakayotangazwa na Halmashauri  kuwa maeneo maalumu.

‘Mkurugenzi’ maana yake ni Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Iramba  pamoja na Afisa yeyote atakayeteuliwa kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi.
Maombi ya  4.  (1)    Mtu yeyote anayetaka kujenga jengo la aina yoyote 
 kibali                   katika maeneo maalum atatakiwa kuomba na 
                        kupata kibali cha  ujenzi kutoka Halmashauri.

                 (2)   Maombi ya kibali cha ujenzi yataambatanishwa na
                        Ramani ya jengo iliyochorwa na mtaalam
                        anayetambuliwa kisheria.
Masharti   5. (1)   Kibali kitatolewa baada ya  mwombaji kutimiza 
 ya                   mambo yafuatayo:-

kibali
       (a)   Amewasilisha michoro ya ramani ya jengo

       (b)   Awe amelipa ada ya ukaguzi wa ramani 

       (c)   Awe ana kiwanja au eneo linalotambulika ambalo
              anatakiwa kujenga jengo hilo.

       (d)  Awe amelipia ada ya ardhi kwa viwanja vilivyopimwa

(2) Ramani zitakazowasilishwa Halmashauri zitatakiwa kuwa na vipimo vitakavyokubaliwa na Afisa Mwidhiniwa.

(3) Kibali kitatolewa baada ya mwombaji kutimiza masharti yaliyotajwa katika Sheria Ndogo hizi na baada ya ramani kukaguliwa na kupitishwa na Afisa Ardhi, Mhandisi wa Ujenzi, Afisa Afya na Afisa Mpango Miji.   
Muda  6. (1)    Mwombaji atakiwa kuanza ujenzi katika muda wa siku
wa                 tisini  (90)  kuanzia tarehe ya kupewa kibali.
 ujenzi   
             (2)     Mtu yeyote atakayeanza shughuli  ya ujenzi  bila ya
      kuwa na kibali atakuwa ametenda kosa katika 

      sheria ndogo hizi
Wajibu 7.   (1)    Afisa Mwidhiniwa anaweza wakati wowote wa kazi 
 wa                  kuingia katika eneo  lolote ambalo ujenzi unafanyika
 Afisa  
                    kwa madhumuni  ya kufanya ukaguzi wa shuguli

                     za ujenzi.
Mwidhiniwa
              (2)    Endapo Afisa Mwidhiniwa atabaini kuwa ujenzi
                    unaofanyika hauna kibali au Mjenzi anajenga jengo hilo 

                    kinyume na masharti ya kibali na kinyume cha  ramani 
                    iliyoidhinishwa na Halmashauri, Halmashauri itatoa 
                    Notisi ya kusimamisha ujenzi au kubomoa jengo hilo 
                    katika muda utakaooneshwa katika Notisi hiyo.
kukataliwa   8. (1)   Halmashauri inaweza kukataa kupitisha ramani 
 kibali                   endapo:-

(a)   Ujenzi unaokusudiwa kufanywa unavunja Sheria,  

        Kanuni na Taratibu  za ujenzi,
(b)   Ramani zilizowasilishwa hazikidhi masharti ya ujenzi,
(c)   Itabainika kuwa mwombaji sio mmiliki halali wa kiwanja
        au eneo ambalo jengo linakusudiwa kujengwa,
(2)  Bila kuathiri masharti ya Sheria Ndogo hizi  ujenzi wa 
        majengo ya Serikali hautahitajika kulipia ada ya kibali .

makosa 9.      Mtu yeyote atakayevunja au kushindwa kutekeleza 
 na               masharti ya Sheria  Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa
adhabu           na akipatikana na hatia atatozwa faini isiyozidi shilingi
                  elfu hamsini (50,000/=) au kifungo kisichozidi miezi kumi  
                  na mbili au adhabu zote mbili kwa pamoja  yaani faini 
                  na    kifungo.
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