
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA 

WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU 

(Limetolewa Kwa Kuzingatia Kanuni ya 7 (1) 

(i) 

HALMASHAURI YA WILAYA YA IRAMBA 

(i) 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Iramba anatangaza uwepo wa fedha kwa ajili ya 

kuvikopesha vikundi vya Wanawake, Vijana na Watu Wenye Ulemavu, ambapo 

Jumla ya Shilingi 122,821,231.60 zimetengwa katika robo ya Pili ya mwaka wa 

fedha 2024/2025 Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuleta Maombi katika 

Ofisi za Serikali za Mitaa zilizopo katika maeneo yenu. 

(ii) 

10/3/2025 

Vikundi vinavyotakiwa kuomba Mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

Kikundi cha Wanawake, Vijana na Watu Wenye Ulemavu kilichotambuliwa na 

kupewa Cheti cha Utambuzi na Halmashauri, 

Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za Ujasiriamali mdogo au wa 

kati au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za Ujasiriamali, 

Kikundi cha Wanawake na Vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia 

watano (5) na kuendelea na kikundi cha Watu Wenye Ulemavu kiwe na 

wanakikundi wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia Kanuni ya 6a (1) Mtu 

mwenye Ulemavu anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha 

Watu Wenye Ulemavu endapo Timu ya Menejimenti ya Halmashauri 

itajiridhisha kuwa amekosa Mtu mwingine Mwenye Ulemavu wa kuungana 

naye katika eneo lake. Aidha sifa zingine zitafanana na sifa za vikundi 

vingine, 

(iv) Kikundi kiwe na Akaunti ya Benki iliyofunguliwa kwa Jina la kikundi kwa ajili 

ya matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na 
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(v) Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na Ajira rasmi, wenye 

akili timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha, 

kikundi cha Vijana kitapaswa na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18 

hadi 45. 

Maombi yote yatumwe kupitia mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti: 

mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba Mkopo au 

wasiliana na Afisa Maendeleo ya Jamii wa Kata husika au Mtendaji wa Kata husika. 

Kikundi kinachoomba Mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo; Barua ya 

kikundi ya kuomba Mkopo iliyopitishwa na Afisa Mtendaji wa Kiji/Mtaa, Muhtasari 

wa kikundi wa kuomba Mkopo, Andiko rahisi la Mradi unaoombewa Mkopo kwa 

Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 10 Mwezi Aprili, Mwaka 2025 

Tangazo hili limetolewa na: 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Iramba 

Jeremia R. Kahurananga 
Kny:MKURUGENZI MTENDAJI 

MKURUCE NZA MTENDAJI 
HALMASHAUK YA W!LAYA IRÅMBA 
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kuzingatia Fomu iliyo ndani ya Mfumo na Taarifa ya Akaunti ya Benki. 
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